DOWNLOAD APP YETU HAPA

WIZARA YA AFYA YAKABIDHI VIFAA VYA KUKABILIANA NA MAGONJWA YA MILIPUKO KIGOMA

  Masama Blog      
 Katibu Mkuu Dkt.Zainab Chaula,Katibu Tawala wa Mkoa wa kigoma Rashid Mchata(kushoto) na Kaimu Mganga Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Ambakisye Muhiche wakiangalia vifaa vya kupima joto (thermal scanner)kwa ajili ya utayari wa kukabiliana na magonjwa ya milipuko
  Katibu Tawala Rashid Mchatta akimkabidhi kipima joto Kaimu Mganga Mkuu wa Mkoa wa kigoma mara baada ya kukabidhiwa na Katibu Mkuu wa wizara ya afya

Katibu tawala wa mkoa wa kigoma Rashid Mchata akimkabidhi Mkurugenzi Msaidizi idara ya afya-TAMISEMI baadhi ya miongozo aliyokabidhiwa kutoka wizara ya afya kwa ajili ya utekelezaji


Na. Catherine Sungura-Kigoma

Katika kukabiliana na magonjwa ya milipuko isiingie nchini,wizara ya afya,maendeleo ya jamii, jinsia,wazee na watoto imekabidhi vifaa viwili vya kupima joto la mwili (thermal scanner).

Akikabidhi vifaa hivyo Katibu Mkuu wa Wizara hiyo Dkt. Zainab Chaula amesema kuwa serikali inaimarisha ufuatiliaji wa wasafiri hasa wanaoingia nchini kutoka nchi mbalimbali, lengo ikiwa kuendelea kuzuia magonjwa ya mlipuko yasiingie nchini.

“Licha ya kufanya ukaguzi wa hali ya utoaji huduma za afya pia tumeona tuongeze nguvu kwa mkoa huu ili muweze kuimarisha ukaguzi kwenye kiwanja cha ndege na mipaka yenu”.Alisema Dkt. Chaula

Aidha, Dkt. Chaula alisema kuwa nchi mbalimbali duniani zimekumbwa na magonjwa ya mlipuko, kuna Ebola na hivi sasa Corona imeripotiwa kusambaa katika maeneo mengine” hivyo sisi tunaangalia jinsi gani mkoa wa Kigoma wamejiandaa kujikinga, kuzuia magonjwa hayo yasiingie nchini hivyo vifaa hivi vitaongeza nguvu “.

Alisema kuwa vifaa hivyo vina uwezo wa kutambua joto la mwili na kama linakuwa juu linatoa ishara wataalamu wa afya na hivyo kuweza kuchukua tahadhari ya kumuhudumia muhisiwa.

Hata hivyo alisema tayari Wizara hiyo ilishatoa mafunzo kwa watumishi katika mkoa huo pamoja na kuipatia vifaa maalum vya ukaguzi na kujikinga na kwamba hatua ya kuwapatia vifaa vingine ni kuzidi kuwapa uwezo wa kujiimarisha katika kuyazuia magonjwa hayo

“Pamoja na kukabidhi vifaa hivi, pia tutatembelea na kukagua vituo vya afya ambavyo vipo kwenye ukarabati hivi sasa na maduka ya dawa (ya Serikali), tutakwenda kuangalia namna dawa zetu zinavyodhibitiwa na kutunzwa,” alisema.

Sambamba na hilo, Dk. Chaula alimkabidhi Katibu Tawala wa Mkoa wa Kigoma Rashid Mchatta miongozo mbalimbali kwa ajili ya utoaji wa huduma za afya ikiwamo ule wa matibabu kwa wagonjwa wa figo na wenye matatizo ya usikivu.

Naye Katibu Tawala wa mkoa huo alimshukuru Dk. Chaula kwa kumkabidhi vifaa na miongozo hiyo kwani itasaidia kuimarisha mkoa huo katika kuzuia magonjwa hayo yasiingie nchini pamoja na kuboresha huduma za afya kwa wananchi.


from MICHUZI BLOG https://ift.tt/3btgNFH
via
logoblog

Thanks for reading WIZARA YA AFYA YAKABIDHI VIFAA VYA KUKABILIANA NA MAGONJWA YA MILIPUKO KIGOMA

Previous
« Prev Post