PINK HIJAB YAKUTANISHA WANAWAKE WA KIISLAMU KUJIKOMBOA KIUCHUMI

  Masama Blog      
Taasisi ya Pink Hijab Initiatives Trust imefanya Kongamano maalum kuwakutanisha Wanawake wa Kiislamu kuwapa elimu kuhusu biashara ili kuwapa nafasi kujikomboa kiuchumi.

Akizungumza na Waandishi wa Habari jijini Dar es Salaam, Mwanzilishi wa Taasisi hiyo, Khadija Omar amesema wamefanya Kongamano hili ili kutoa nafasi zaidi kwa Wanawake hao waweze kujiinua kibiashara na nakujiinua kiuchumi.

"Kongamano hili la leo unaona tumewaalika Wataalamu kina Prof. Mussa Assad, CAG Mstaafu, Mwanahiba Mzee kutoka Ecobank na Zuhura Muro yeye mtoa mada, Wafadhili kutoka KCB Bank wanaosema Boresha Bidhaa ya Mwanamke kwenye Biashara", amaesema Khadija.

Khadija amesema wamefanya Kongamano lakutoa elimu hiyo baada yakuona Wanawake hao wako nyuma kibiashara kipindi cha miaka mitano ya nyuma, amesema Serikali imekuja na sera ya uchumi wa Viwanda ameeleza wao kama Pink Hijab wamekuja na ukombozi wa Uchumi kwa Wanawake.

Kwa upande wake, Mtoa Mada katika Kongamano hilo, Mjasiriamali Zuhura Muro amezungumzia kikwazo cha uwepo wa mfumo dume kwa Wanawake hao, amewaasa kuchukua hali hiyo nakujitambua kama Wanawake ili kuendelea na kuhakikisha wanajikomboa kiuchumi katika jamii inayowazunguka.

"Kwa Wanawake wanachotakiwa kufanya ni Kujitambua, Kujiamini na kujitawala akiweza hayo Mwanamke huyo ameshinda sioni kama kuna kitu kitamzuia kujikomboa na kujiinua kiuchumi", amesema Mama Zuhura Muro

Naye, CAG Mstaafu, Prof. Mussa Assad amesema Wanawake wana uwezo mkubwa kufanya mambo makubwa mazuri kama wataziona nafasi zao katika jamii, Prof. Assad amesema Wanawake hao wanatakiwa kufanya mambo bila kukata tamaa sambamba na Wanaume kufanya hivyo.

"Kama mimi miezi mitatu iliyopita, nimejaribu kuingia huko kwenye Biashara na sina ujuzi mkubwa katika Biashara na kikubwa naamini unajiamini na hukati tamaa", amesema Prof. Assad.
Mwanzilishi wa Pink Hijab Initiatives Trust in Tanzania, Khadija Omar akitoa hotuba katika Kongamano hilo lililowakutanisha Wanawake wa Kiislamu lengo ikiwa ni kuwapa elimu kuhusu biashara ili kuwapa nafasi kujikomboa kiuchumi.

CAG Mstaafu, Prof. Mussa Assad akitoa hoja katika Kongamano maalum lililoandaliwa na Pink Hijab Initiatives Trust Tanzania mahsusi kuwapa nafasi Wanawake na kujikomboa kiuchumi katika jamii inayowazunguka.
Sehemu ya Wanawake waliohudhuria Kongamano hilo lililofanyika jijini Dar es Salaam.

Mjasiriamali na Mtoa mada katika Kongamano hilo, Bi. Zuhura Muro akitoa somo kwa Wanawake hao wa Kiislamu kuhusu Kujitambua, Kujiamini na kujitawala.


from MICHUZI BLOG https://ift.tt/31E3rlj
via
logoblog

Thanks for reading PINK HIJAB YAKUTANISHA WANAWAKE WA KIISLAMU KUJIKOMBOA KIUCHUMI

Previous
« Prev Post