Msikie Rais Magufuli Akijibu Madai ya Kukandamiza Demokrasia na Udikteta



Rais John Magufuli ameyatolea majibu malalamiko yaliyokuwa yakitolewa na baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani nchini kuwa amekuwa akikandamiza demokrasia tangu alipoingia madarakani.

Akijibu swali lililoulizwa na mmoja kati ya wahariri wa vyombo vya habari leo Ikulu jijini Dar es Salaam, aliyetaka ufafanuzi kuhusu malalamiko hayo, Rais Magufuli alisema kuwa hajawahi kukandamiza demokrasia nchini na kwamba anachofanya ni kuihuisha.
“Katika kazi yoyote, critic ni kitu cha kawaida na pongezi ni kitu cha kawaida. Lakini ukweli ni kwamba katika muda wote ambao nimechaguliwa kuwa Rais sija-suppress democracy (sijakandamiza demokrasia) na bahati nzuri ninapromote demokrasia,” alisema Rais Magufuli.

“Na ndio maana unaona Bunge linaendelea vizuri. Na ndio maana unaona uchaguzi unafanyika hata hapa Dar es Salaam kuna maeneo wamechagua Ukawa na kuna maeneo wamechagua CCM. Hiyo ni demokrasia. Mikutano yao ya ndani ya vyama mmekuwa mkishuhudia, na hivi juzijuzi kumekuwa na mkutano wa chama fulani, wakagombana wenyewe na wakafukuzana wenyewe,” aliongeza.

Aidha, akijibu swali la nyongeza lililoulizwa na mwanahabari mkongwe, Tido Mhando (Azam TV) kuhusu mtazamo wa baadhi ya watu kuwa huenda anaendesha mambo kidikteta bila kufuata taratibu zilizowekwa, Rais Magufuli alisema hiyo ni tafsiri ya mtu ambayo inatokana na uhuru wa kufikiria.
“Kila mmoja anaweza akatafsiri vyovyote… wewe(Tido) ulipokuwa BBC ukahama ukaenda TBC, ukahama leo uko Azam, mtu mwingine anaweza akatafsiri kuwa huenda huo ni udikteta wa namna fulani wa kuhamishwahamishwa. Kwa hiyo kila mmoja ana uhuru wa kufikiria anavyofikiria,” alisema.

Rais Magufuli leo amefanya mkutano na Wahariri wa vyombo vya habari kwa lengo la kujibu maswali yao


Kujua Mbinu Za Kumfikisha Kileleni Mwanamke Kwa Haraka: BONYZA HPA CHNI

Kujua Sehemu 10 Zinazompa Raha mwanamke wakati wa Tendo, BONYZA HAP 1UU








BOFYA LIKE KUUNGANA NASI FACEBOOK!



During its two year run, the project will award approximately 100 major reporting grants and provide mentoring to support the best ideas for stories on development issues. Journalists who produce the best stories published or broadcasted in media that reach African audiences, will win a major international reporting trip.
© Copyright Masama Blog | Designed By MASAMA TEAM
Back To Top